Sức Khỏe
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Bọc răng sứ giúp cho hàm răng đẹp hơn

Go down

Bọc răng sứ giúp cho hàm răng đẹp hơn Empty Bọc răng sứ giúp cho hàm răng đẹp hơn

Bài gửi by Admin Thu Apr 02, 2015 8:50 pm

Bọc răng sứ là phương pháp đơn giản nhất để giúp khôi phục lại tình trạng răng “xuống cấp” và muốn được bảo vệ răng theo cách thẩm mỹ nhất mà vẫn bảo đảm được răng thật của mình.

Theo các chuyên gia nha khoa thì răng tự nhiên là loại răng tốt nhất và gần như khó có răng nào có thể so sánh được với răng tự nhiên về mọi mặt. Tuy nhiên, khi bạn không may bị các tổn thương về răng miệng như sứt, mẻ, vỡ, mòn men…hoặc răng của bạn bị xỉn màu nặng mà không thể nào khắc phục được bằng việc tẩy trắng răng thì răng sứ thẩm mỹ chính là lựa chọn tốt nhất để bảo tồn răng sinh lí của bạn.

Bọc răng sứ giúp cho hàm răng đẹp hơn Rang-su

Phương pháp bọc răng sứ có thể giúp bạn giải quyết triệt để các vấn đề về răng bị hỏng, gãy vỡ lớn hoặc bị mài mòn, bọc răng sứ còn giúp bảo toàn được răng sinh lý tự nhiên một cách tốt nhất mà không cần phải nhổ răng.

Bọc răng sứ cũng giống như bạn mặc một chiếc áo giáp để bảo vệ cho thân răng đã bị thương tổn, giúp cho duy trì nguyên vẹn chức năng ăn nhai gần bằng răng thật của bạn về cả độ cứng – bền – chắc, giúp bạn thoải mái không lo ngại điều gì.

Hiện nay tại các trung tâm nha khoa có 3 loại http://nhakhoadangluu.com.vn/rang-su-cercon-rang-su-venus-rang-su-zirconia/ dùng để bọc răng sứ tốt nhất là răng sứ thường, răng sứ titan, răng sứ cercon. Cả 3 loại răng sứ đều có thể giúp bạn khôi phục lại nét thẩm mỹ cho hàm răng. Nhưng mỗi loại đều có những đặc điểu cùng những chức năng riêng. Chính vì vậy mà trước khi điều trị bọc răng sứ bạn cần được hỗ trợ tư vấn từ các bác sĩ để lựa chọn cho mình một một cách tốt nhất.

Nguồn: Bọc răng sứ giúp cho hàm răng đẹp hơn

Admin
Admin

https://suckhoe.forumvi.com

- Similar topics