Sức Khỏe
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tác dụng của niềng răng như thế nào ?

Go down

Tác dụng của niềng răng như thế nào ? Empty Tác dụng của niềng răng như thế nào ?

Bài gửi by Admin Fri Oct 30, 2015 9:18 am

Chỉnh răng đã trở nên phổ biến hơn đối với tất cả mọi người, đặc biệt là nhu cầu làm đẹp ngày càng cao hiện nay. Niềng răng đã không còn là phương pháp chỉnh nha dành cho trẻ em hay thiếu niên mà đối với mọi lứa tuổi phương pháp này đều có thể sử dụng một cách bình thường.
Tác dụng của niềng răng như thế nào ?
– Niềng răng có rất nhiều lợi ít cho bạn, trước tiên đó là mang lại cho bạn một hàm răng đều đặn, đẹp đẽ hơn.
– Hàm răng đều đặn sẽ giúp khuôn mặt bạn thẩm mỹ hơn, không còn thô tháp hay vẩu như trước nữa.
Tác dụng của niềng răng như thế nào ? Tac-dung-cua-nieng-rang-nhu-the-nao-1-1024x740
Niềng răng có nhiều tác dụng
– Niềng răng sẽ làm giảm áp lực cho quai hàm. Đối với các răng bị hô quá mức về phí trước sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng đến hàm răng như quai hàm gây khó chịu, nhất là khi bạn nhai cắn thức ăn. Thậm chí có thể bị cắn vào bên trong các mô ở bên kia hàm có thể gây ảnh hưởng đến xương hàm.
– Khi về già, sức khỏe của bạn có thể bị ảnh hưởng. Niềng răng giúp khuôn mặt bạn trở nên cân đối, hài hòa hơn,…
Niềng răng mắc cài mặt trong giá bao nhiêu ?
Niềng răng mặt trong là phương pháp điều trị thẩm mỹ nhất hiện nay với các mắc cài điều trị được gắn vào mặt trong của hàm răng giúp điều chỉnh hàm răng như mắc cài bình thường, nhưng khi điều chỉnh lại khá phức tạp, đồng thời mỗi mắc cài mặt trong chỉ sử dụng cho 1 người duy nhất chính vì vậy mà người bệnh muốn điều trị thì phải làm lại mắc cài cho riêng bệnh nhân. Do đó mức chi phí khá cao từ 90 - 150 triệu.
Niềng răng bằng invisalign như thế nào ?
Invisalign là kỹ thuật chỉnh hình răng thế hệ mới không sử dụng mắc cài. Khác với các phương pháp niềng răng bằng mắc cài trước đây, phương pháp này sử dụng một loại khay trong suốt giúp bạn có thể thoải mái và dễ dàng khi tháo ra lắp vào hay vệ sinh răng miệng bằng cách dùng bàn chải hay chỉnha khoa.
Tác dụng của niềng răng như thế nào ? Tac-dung-cua-nieng-rang-nhu-the-nao-2-1024x708
Niềng răng bằng khay trong suốt có hiệu quả cao
Khác với niềng răng mắc cài phương pháp này sử dụng khay để điều trị và để thiết kế khay niềng răng cho bạn, bác sĩ sẽ dùng công nghệ 3D và sử dụng phần mềm hiện đại nhất để thiết kế bộ khay thích hợp nhất với bạn, những thông số thiết kế dựa trên kết quả mà bác sĩ đã kiểm tra và lên kế hoạch trước đó.
Bạn sẽ mang khay và sau 2 tuần phải thay khay một lần để đảm bảo khay được sạch sẽ, an toàn cho bạn. Mỗi lần thay khay thì bác sĩ sẽ di chuyển dần dần để giúp khít các khe răng, giúp răng ổn định vị trí mới thích hợp hơn, qua thời gian đến khi nào kết quả đạt được như ý là bạn đã hoàn thành quá trình điều trị niềng răng bằng invisalign. Tác dụng của niềng răng như thế nào qua phân tích ở trên bạn đã hiểu rõ để có phương pháp cho mình trong việc điều trị răng.
Tác dụng của niềng răng như thế nào ? Tac-dung-cua-nieng-rang-nhu-the-nao-3-1024x431
Niềng răng để đảm bảo sức khỏe răng miệng
Lưu ý khi niềng răng
Trong quá trình điều trị chỉnh nha, bạn nên hạn chế những thức ăn có độ cứng và dai như sụn, bánh mì, đậu phộng, mực khô… vì những thức ăn này cần có độ nhai mạnh sẽ gây ảnh hưởng đến nướu.
Đồng thời bạn cũng nên hạn chế những thực phẩm, đồ ăn có độ dính như kẹo dẻo, kẹo cao su vì những thực phẩm này sẽ dính vào mắc cài của bạn.
Nguồn:  Tác dụng của niềng răng như thế nào ?

Admin
Admin

https://suckhoe.forumvi.com

- Similar topics