Sức Khỏe
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Niềng răng không nhổ răng

Go down

Niềng răng không nhổ răng Empty Niềng răng không nhổ răng

Bài gửi by Admin Mon Jan 11, 2016 9:56 pm

Chào bác sĩ! Tôi muốn hỏi chỉnh nha niềng răng không nhổ răng có được không bác sĩ? Tôi định thực hiện chỉnh nha niềng răng để khắc phục tình trạng răng mọc lệch nhưng do còn thắc mắc nên chưa quyết định được. Rất mong được các bác sĩ chuyên bọc răng sứ và niềng răng chỉnh nha có thể tư vấn giúp em. Tôi xin cảm ơn. (Hà Ngân, Đồng Nai)
Niềng răng không nhổ răng Nieng-rang-cua-thua-moc-lech-nhu-the-nao-11

Chào bạn! Cảm ơn bạn đã tin tưởng và gửi câu hỏi về cho nha khoa đăng lưu. Câu hỏi của bạn sẽ được giải đáp ngay sau đây. Niềng răng cần nhổ răng nhổ răng hay không nhổ răng trong điều trị chỉnh nha niềng răng vẫn còn là một chủ đề gây nhiều tranh cãi giữa các bác sĩ chỉnh nha. Tuy nhiên, với kỹ thuật sử dụng lực nhẹ để tạo xương và mô mềm cùng lúc với di chuyển răng ngày nay, tỉ lệ nhổ răng ngày càng ít đi, chỉ còn 20% tổng số ca chỉnh nha (trước đây là 80%). Trong đó, trẻ em có tỉ lệ nhổ răng ít hơn nhiều so với người lớn. Vì vậy, bạn hoàn toàn có thể yên tâm đến trực tiếp trung tâm nha khoa uy tín để được các bác sĩ thăm khám kỹ về tình trạng răng miệng, từ đó xác định bạn có thể thực hiện chỉnh nha không cần nhổ răng không. Với kỹ thuật hiện đại ngày nay, không phải kỹ thuật chỉnh nha nào cũng cần nhổ răng. Phương pháp niềng răng không nhổ răng Hiện nay có rất nhiều phương pháp chỉnh nha niềng răng, trong đó, niềng răng không mắc cài invisalign được đánh giá là phương pháp phù hợp nhất khi muốn thực hiện chỉnh nha không cần nhổ răng. Nếu niềng răng thông thường dùng dây cung mắc cài để kéo răng vào thì invisalign sử dụng các khay trong suốt để định hình và duy chuyển răng từ từ. Vì thế nên mang lại hiệu quả thẩm mỹ cao, invisalign tiện dụng đến nỗi bạn cũng quên mất mình đang niềng răng, tự tin giao tiếp, phát âm bình thường, ăn uống thoải mái với những món mình ưa thích, vệ sinh dễ dàng… Niềng răng là một trong những phương pháp tối ưu giúp khách hàng khắc phục tình trạng hô do răng, vậy niềng răng hết bao nhiêu ? Niềng răng không mang mắc cài Invisalign được đánh giá cao bởi tính thẩm mỹ Niềng răng invisalign rất phù hợp với những người giao tiếp nhiều và đặc biệt với những ai ở xa. Bác sĩ chỉnh nha sẽ cung cấp cho bạn nhiều khay, cách 2 tuần bạn sẽ có thể tự thay khay mới và răng bạn sẽ được dịch chuyển dần dần từng milimét một từ tuần này sang tuần kia, cho đến khi đạt đến kết quả như đã dự định.Trong quá trình điều trị, bạn không cần thiết phải gặp nha sĩ nhiều, có thể từ 3 – 4 tháng một lần, còn khi khi bạn đeo mắc cài thì 3 – 4 tuần phải tái khám.
Nguồn:  Niềng răng không nhổ răng

Admin
Admin

https://suckhoe.forumvi.com

- Similar topics