Sức Khỏe
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Răng sâu có niềng được

Go down

Răng sâu có niềng được Empty Răng sâu có niềng được

Bài gửi by Admin Tue Jan 19, 2016 8:17 pm

Chào bác sỹ! Em bị hô nhẹ nên muốn đi niềng răng nhưng mới phát hiện có một chiếc răng sâu lớn. Không biết răng sâu có niềng được không? Xin bác sỹ cho em lời khuyên cụ thể ạ! Niềng răng hô giá bao nhiêu tiền, Cảm ơn bác sỹ rất nhiều! (Trần Thanh – Hải Dương).
Răng sâu có niềng được Nen-tay-trang-rang-bang-phuong-phap-nao-7

Trả lời: Xin chào bạn! Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi cho chúng tôi. Về thắc mắc răng sâu có niềng được không, xin được giải đáp cụ thể như sau. Răng sâu có niềng được không? Thông thường răng sâu nếu được điều trị đảm bảo và trám bít, khi hồi phục lại đều có thể niềng răng bình thường. Tuy nhiên, trong những trường hợp răng sâu lớn, khi điều trị sẽ phải tổn thương mô răng với tỷ lệ tương đối nhiều. Khi bị mất bớt mô răng, chiếc răng sâu này đương nhiên sẽ yếu đi nhiều so với trước và so với các răng khác trên cung hàm. Khi đó, niềng răng có thể sẽ không đảm bảo. Mặt khác, niềng răng sâu không được trám bít thì thao tác vệ sinh răng miệng này càng cần thiết phải kỹ lưỡng hơn. Đó là thao tác giúp cho răng sâu không tái phát trong khi niềng răng. Vì vậy, bạn nên điều trị răng sâu trước khi niềng để tránh tình trạng niềng chỉnh được thì chiếc răng bị sâu sẽ phải nhổ bỏ.
Nguồn:  Răng sâu có niềng được

Admin
Admin

https://suckhoe.forumvi.com

- Similar topics